Lesson Plan Filipino IV

2
7/23/2019 Lesson Plan Filipino IV http://slidepdf.com/reader/full/lesson-plan-filipino-iv 1/2 Banghay Aralin sa Filipino 4 I. Layunin Pagkatapos ng aralin ang mga mag-aaral sa ikaapat na baitang ay inaasahang makasunod sa panuto II. Paksang Aralin A. Deskripyon 1. Kasanayan !akakasunod sa Panuto ". !ilalaman Pagsunod sa Panuto #. $anggunian %aman ng Lahi pg. 1&' 4. (ateryales (anila paper) pentel pen III. *a+ain ng *uro *a+ain ng mag-aaral A. Panimulang *a+ain 1. Pagganyak: $ino ang makakasulat ng malaking bilog sa pisara, *amit ang salitang maingat. Isulat sa labas ng bilog ang pangungusap na maingat niyang iginuhit ang bilog. *amit ulit ang salitang maingat) Isulat sa loob ng bilog ang pangungusap na (aingat siya habang iginuguhit ang bilog  /ingnan ang pangungusap sa labas ng bilog.  /ukuyin kung anong gamit ng maingat sa pangungusap. Pang-uri ba o Pang-abay. Isulat ang sagot sa parisukat na may 1 sa taas.  /ingnan ang pangungusap sa loob ng bilog.  /ukuyin kung anong gamit ng maingat sa pangungusap. Pang-uri ba o Pang-abay. Isulat ang sagot sa parisukat na may " sa taas. 2. Pagtatalakay  /ingnan ang pangungusap sa labas ng bilog at bilugan ang salitang nilalara+an o tinutukoy ng may salungguhit na salita. Bilugan naman ang tinutukoy ng may salungguhit na salita sa pangungusap na nasa loob ng bilog. !asunod ba ang lahat ng sinabi ko, $igurado kayo, $uriin nga natin ang kanilang gina+a. Pang-abay ba ang gamit ng salitang maingat sa pangungusap na nasa labas ng bilog, (aingat niyang iginuhit ang bilog. (aingat siya habang igihuguhit ang bilog. Pang-abay Pang-uri (aingat niyang iginuhit ang bilog (aingat siya habang iginiguhit ang bilog. 0po 0po (aingat

Transcript of Lesson Plan Filipino IV

Page 1: Lesson Plan Filipino IV

7/23/2019 Lesson Plan Filipino IV

http://slidepdf.com/reader/full/lesson-plan-filipino-iv 1/2

Banghay Aralin sa Filipino 4

I. LayuninPagkatapos ng aralin ang mga mag-aaral sa ikaapat na baitang ay inaasahang

makasunod sa panutoII. Paksang Aralin

A. Deskripyon1. Kasanayan !akakasunod sa Panuto". !ilalaman Pagsunod sa Panuto#. $anggunian %aman ng Lahi pg. 1&'4. (ateryales (anila paper) pentel pen

III.

*a+ain ng *uro *a+ain ng mag-aaralA. Panimulang *a+ain

1. Pagganyak:

$ino ang makakasulat ng malaking bilog sa

pisara,

*amit ang salitang maingat. Isulat sa labas

ng bilog ang pangungusap na maingat niyang

iginuhit ang bilog.

*amit ulit ang salitang maingat) Isulat sa loob

ng bilog ang pangungusap na (aingat siya

habang iginuguhit ang bilog

 /ingnan ang pangungusap sa labas ng bilog.

 /ukuyin kung anong gamit ng maingat sa

pangungusap. Pang-uri ba o Pang-abay. Isulat

ang sagot sa parisukat na may 1 sa taas.

 /ingnan ang pangungusap sa loob ng bilog. /ukuyin kung anong gamit ng maingat sa

pangungusap. Pang-uri ba o Pang-abay. Isulat

ang sagot sa parisukat na may " sa taas.

2. Pagtatalakay

 /ingnan ang pangungusap sa labas ng bilog

at bilugan ang salitang nilalara+an o

tinutukoy ng may salungguhit na salita.

Bilugan naman ang tinutukoy ng maysalungguhit na salita sa pangungusap na nasa

loob ng bilog.

!asunod ba ang lahat ng sinabi ko,

$igurado kayo,

$uriin nga natin ang kanilang gina+a.

Pang-abay ba ang gamit ng salitang maingat

sa pangungusap na nasa labas ng bilog,

(aingat niyang iginuhit ang bilog.

(aingat siya habang igihuguhit ang bilog.

Pang-abay

Pang-uri

(aingat niyang iginuhit ang bilog

(aingat siya habang iginiguhit ang bilog.

0po

0po

(aingat

Page 2: Lesson Plan Filipino IV

7/23/2019 Lesson Plan Filipino IV

http://slidepdf.com/reader/full/lesson-plan-filipino-iv 2/2

!ilalara+an ba ng maingat ang salitang

iginuhit

Pang-uri ba ang gamit ng salitang maingat sa

pangungusap na nasa loob ng bilog,

Ang salitang siya2 baa ng tinutukoy nasalitang maingat.

B. Panlinang na Gawain3. Pagsasabuhay:

Paano kaya nila naga+a ng tama ang mga

pinapaga+a ko,

 /ama) pinakinggan at sinunod nila ang aking

panuto.

Ano pa,

Kung sakaling isinulat ko ang panuto) ano ang

gaga+in nyo para maga+a ng tama ang

*a+ain,

!gayon) ano ang dapat tandaan sa pagsunod

sa mga panuto. Ano ang dapat tandaan sa

pagsunod sa panuto,

!akinig silang mabuti sa panuto$inunod nila ang panuto.

Inuna+a nilang mabuti ang panuto.

Babasahin ko ng mabuti

3na+aing mabuti ang isinaad sa panutoKung nakasulat) basahin at una+aing

mabuti ang panutoKung pasalita) pakinggang mabuti at

una+ain ang sinabi ng nagbibigay panuto

IV. EvalwasyonIsulat ang pangalan sa isang malinis na papel. 3misip ng pang-uri na nagsisimula sa

ba+at letra ng pangalan at maglalara+an sa sarili.V. Kasunduan

Itala ang magagandang lugar at bagay na maituturing na yaman ng sariling

pamayanan.